Gabatarwa
A cikin duniyar da ke da launuka iri-iri, fenti kamar sandar sihiri ce, tana ƙara haske da fara'a mara iyaka ga rayuwarmu. Daga gine-gine masu ban mamaki zuwa gidaje masu kyau, daga kayan aiki na zamani na masana'antu zuwa abubuwan yau da kullun, rufin yana ko'ina kuma a hankali yana taka muhimmiyar rawa. Duk da haka, a cikin tsarin amfani da fenti, wata matsala da ke damun mutane a hankali tana bayyana, wato, ruwan sama da kuma yin caking.
1. bayyanar ruwan sama da kuma yin kek
- A duniyar shafa fenti, ruwan sama da taruwar ruwa suna kama da baƙi da ba a gayyace su ba, galibi suna haifar da matsaloli ga masu amfani da su ba da gangan ba. Ba wai kawai suna shafar bayyanar murfin ba, har ma suna da mummunan tasiri ga aikin sa da tasirin ginin sa.
- Ruwan sama yawanci yana nufin abin da ke faruwa cewa ƙwayoyin da ke cikin fenti suna nutsewa a hankali saboda aikin nauyi kuma suna taruwa a ƙasan akwati yayin ajiya ko amfani. Waɗannan ƙwayoyin da ke da ƙarfi na iya zama launuka, abubuwan cikawa, ko wasu ƙarin abubuwa. Yin amfani da su yana nufin ƙwayoyin da ke cikin fenti da aka haɗa su don samar da babban dunƙule. Matsayin yin amfani da su na iya bambanta daga dunƙule mai ɗan laushi zuwa dunƙule mai tauri.
- Idan muka buɗe bokitin fenti da aka adana na ɗan lokaci, sau da yawa muna samun wani kauri mai laka a ƙasa, ko kuma mu ga wasu tarin laka iri-iri a cikin fenti. Waɗannan tarin da ƙuraje ba wai kawai suna shafar bayyanar fenti ba, suna sa ya yi kama da mara kyau da kuma mara kyau, har ma suna iya yin babban tasiri ga aikin fenti.
2, Illolin ruwan sama da kuma yin kek
- Da farko dai, ruwan sama da kuma yin caking za su shafi aikin ginin fenti. Idan akwai laka mai yawa a cikin fenti, a lokacin aikin gini, waɗannan laka na iya toshe bindigar feshi, goga ko abin nadi, wanda hakan ke haifar da matsaloli a ginin. Bugu da ƙari, kasancewar laka zai kuma sa ruwan rufin ya yi rauni, yana da wahalar yaɗuwa daidai gwargwado a saman kayan da aka shafa, wanda hakan ke shafar ingancin rufin. Ga laka mai caking, lamarin ya fi tsanani. Fentin da aka yi caking yana da wahalar juyawa daidai gwargwado, kuma ko da ba a yi shi da kyau ba, zai haifar da lahani a cikin rufin, kamar ƙuraje, fashe-fashe da sauransu.
- Na biyu, ruwan sama da kuma yin caking za su rage aikin fenti. Alamu da abubuwan da ke cikin fenti su ne muhimman abubuwan da ke tantance aikin fenti. Idan waɗannan ƙwayoyin suka yi ambaliya ko suka yi caking, zai haifar da rarraba launuka da abubuwan da ke cikin fenti ba daidai ba, wanda zai shafi ƙarfin ɓoyewar fenti, daidaiton launi, juriyar yanayi da sauran halaye. Misali, launukan da aka ajiye na iya sa launin fenti ya yi sauƙi ko bai daidaita ba, yayin da abubuwan da ke cikin cake na iya rage ƙarfi da juriyar lalacewa na fenti.
- Bugu da ƙari, ruwan sama da kuma yin caking na iya yin tasiri ga daidaiton ajiyar fenti. Idan fenti ya yi tauri akai-akai kuma aka yi masa caking a lokacin ajiya, zai rage tsawon lokacin da fenti zai ɗauka kuma ya ƙara ɓarnar fenti. A lokaci guda, yawan tashin hankali da kuma magance ruwan sama da haɗuwa akai-akai zai ƙara yawan aikin mai amfani da kuma kuɗin da zai kashe.
3. Binciken musabbabin ruwan sama da kuma yin kek
- Da farko, halayen pigments da fillers suna ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke haifar da hazo da caking. Pigments da fillers daban-daban suna da yawa daban-daban, girma da siffofi. Gabaɗaya, barbashi masu yawa da girman barbashi mafi girma suna da yuwuwar fashewa. Bugu da ƙari, halayen saman wasu pigments da fillers suma suna shafar kwanciyar hankalinsu a cikin rufin. Misali, barbashi masu saman hydrophilic suna sha ruwa, wanda ke haifar da hazo da caking.
- Na biyu, tsarin shafa shi ma yana da tasiri mai mahimmanci akan ruwan sama da caking. Tsarin shafa shi ya haɗa da resins, solvents, pigments, fillers da sauran kayan taimako daban-daban. Idan daidaiton resin da aka yi amfani da shi a cikin dabarar tare da pigment da filler bai yi kyau ba, ko kuma zaɓin ƙari mara kyau, zai haifar da raguwar kwanciyar hankali na fenti, kuma yana da sauƙin haɓɓaka da caking. Misali, wasu resins na iya yin flocculation a cikin takamaiman sinadaran da ke haifar da haɓɓaka launuka da fillers. Bugu da ƙari, rabon pigment da resin da adadin filler suma zasu shafi kwanciyar hankali na shafa. Idan adadin pigments da fillers sun yi yawa, sun wuce ƙarfin ɗaukar resin, yana da sauƙin haɓɓaka da caking.
- Bugu da ƙari, yanayin ajiya kuma manyan abubuwan da ke shafar ruwan sama da kuma yin caking. Ya kamata a adana fenti a wuri busasshe, sanyi da iska mai kyau. Idan zafin wurin ajiya ya yi yawa, danshi ya yi yawa, ko kuma ba a rufe bokitin fenti sosai ba, zai sa fenti ya sha ruwa ko ya gurɓata, wanda zai haifar da ruwan sama da haɗuwa. Misali, a yanayin zafi da danshi mai yawa, sinadarin da ke cikin fenti yana narkewa cikin sauƙi, wanda ke haifar da ƙaruwar danko na fenti, wanda ke sa pigment da filler su fi saurin fashewa. A lokaci guda, shigar ruwa zai kuma sa wasu pigments da fillers su fuskanci amsawar hydrolysis kuma su samar da hazo.
- Bugu da ƙari, tsarin samarwa da hanyar haɗawa na shafa fenti zai kuma yi tasiri ga ruwan sama da kuma yin caking. Idan launuka da abubuwan cikawa ba su warwatse sosai a lokacin samarwa ba, ko kuma cakudawar ba ta yi daidai ba, zai sa barbashi su taru su samar da abubuwan da suka fashe da kuma dunkulewa. Bugu da ƙari, a lokacin jigilar fenti da adana shi, idan ya fuskanci girgiza ko tashin hankali mai tsanani, yana iya lalata kwanciyar hankalin fenti, wanda zai haifar da ruwan sama da haɗuwa.
4, bincika mafi kyawun hanyoyin magance hazo da cake
- Da farko, fara da zaɓin launuka da abubuwan cikawa. Lokacin zabar launuka da abubuwan cikawa, ya kamata a zaɓi ƙwayoyin da ke da matsakaicin yawa, ƙaramin girman ƙwayoyin da siffar da ta dace gwargwadon iko. A lokaci guda, a kula da halayen saman launuka da abubuwan cikawa, sannan a zaɓi samfuran da suka dace da resin. Misali, ana iya zaɓar launuka da abubuwan cikawa waɗanda aka yi wa magani a saman don inganta yaɗuwarsu da kwanciyar hankali a cikin rufin.
- Na biyu, an inganta tsarin shafa fenti. A cikin tsarin hadawa, ya kamata a yi la'akari da hulɗar da ke tsakanin resins, solvents, pigments, fillers da auxiliaries, sannan a zaɓi kayan da suka dace da kuma rabon su. Misali, za ku iya zaɓar resin mai kyau da daidaito da pigments da fillers, daidaita rabon pigments da resins, da kuma sarrafa adadin fillers. Bugu da ƙari, ana iya ƙara wasu ƙarin abubuwa kamar magungunan hana narkewa da kuma masu wargaza fenti don inganta daidaiton fenti.
- Bugu da ƙari, ana kula da yanayin ajiya sosai. Ya kamata a adana fenti a wuri busasshe, sanyi, da iska mai kyau, a guji hasken rana kai tsaye da yanayin zafi da danshi mai yawa. A lokaci guda, a tabbatar an rufe bokitin fenti sosai don hana shigar da danshi da ƙazanta. A lokacin ajiya, ana iya jujjuya fenti akai-akai don hana ruwa da ƙuraje.
- Bugu da ƙari, yana da matuƙar muhimmanci a inganta tsarin samarwa da hanyoyin haɗawa. A cikin tsarin samarwa, ya kamata a yi amfani da kayan aiki da hanyoyin watsawa na zamani don tabbatar da cewa launuka da abubuwan cikawa sun warwatse gaba ɗaya. A lokaci guda, a kula da saurin da lokacin haɗawa don guje wa haɗuwa da yawa ko haɗuwa mara daidaituwa. A cikin tsarin jigilar fenti da adanawa, yana da mahimmanci a guji girgiza da tashin hankali.
Don rufin da ya yi kauri ya kuma yi kauri, za mu iya ɗaukar wasu matakai don magance shi. Idan ruwan sama ya yi sauƙi, za a iya sake watsa laka cikin fenti ta hanyar juyawa. Lokacin haɗawa, za ku iya amfani da mahaɗin injiniya ko kayan haɗin hannu don tabbatar da cewa haɗin ya kasance iri ɗaya. Idan ruwan sama ya fi tsanani, za ku iya la'akari da ƙara mai watsawa ko mai narkewa don taimakawa laka ya watse. Don fenti mai kauri, za ku iya fara karya laka da aka yi kauri, sannan ku juya. Idan dunkulen sun yi wahalar karyewa, fentin ba zai yi amfani ba kuma yana buƙatar a goge shi.
8. Takaitawa da Shawarwari
A takaice dai, ruwan sama da kuma yin caking a cikin shafi matsala ce mai sarkakiya wadda ke buƙatar cikakken la'akari da mafita daga fannoni da dama. Ta hanyar zaɓar launuka da abubuwan cikawa da suka dace, inganta tsarin shafa, daidaita yanayin ajiya sosai, inganta tsarin samarwa da hanyoyin haɗawa, za a iya rage ruwan sama da caking yadda ya kamata, kuma inganci da kwanciyar hankali na shafa za a iya inganta su. A lokaci guda, don shafan da ya yi ambaliya da caking, za mu iya ɗaukar hanyoyin magani masu dacewa don dawo da aikin shafa gwargwadon iko.
A nan gaba, a cikin bincike da haɓaka da samar da rufin rufi, ya kamata mu ƙara mai da hankali kan daidaito da kuma kula da ingancin rufin rufi, sannan mu ci gaba da bincika sabbin fasahohi da hanyoyin magance matsaloli kamar ruwan sama da kuma yin rufin rufi. A lokaci guda, masu aiki da masu amfani da masana'antar fenti ya kamata su kuma ƙarfafa fahimtar aiki da amfani da fenti, zaɓi da amfani da fenti daidai, don guje wa matsaloli kamar ruwan sama da yin rufin rufi waɗanda ke shafar amfani da fenti.
Tare da ci gaba da ci gaban kimiyya da fasaha da kuma karuwar bukatar fenti mai kyau wanda ba ya cutar da muhalli da kuma inganci, mun yi imanin cewa nan gaba kadan, za mu iya samar da kayayyakin fenti masu inganci da kwanciyar hankali don samar da tallafi mai karfi ga ci gaban fannoni daban-daban.
A matsayinmu na muhimmin abu, fenti yana taka muhimmiyar rawa a rayuwarmu. Daga kayan ado na gine-gine zuwa hana tsatsa a masana'antu, daga ƙawata gida zuwa kera motoci, ana amfani da fenti a ko'ina. Saboda haka, muna da alhakin tabbatar da inganci da aikin fenti, don ƙirƙirar yanayi mafi kyau ga mutane. Magance matsalar ruwan sama da kuma yin fenti a cikin fenti muhimmin mataki ne don cimma wannan burin.
Bari mu yi aiki tare don ba da gudummawarmu ga ci gaba da ci gaban masana'antar fenti, ta yadda fenti zai iya taka rawa mafi girma a fannoni daban-daban. Ina ganin cewa tare da haɗin gwiwarmu, makomar masana'antar fenti za ta fi kyau.
Game da mu
KamfaninmuKullum yana bin "kimiyya da fasaha, inganci da farko, gaskiya da riƙon amana, aiwatar da tsarin kula da inganci na duniya na ls0900l:.2000 cikin tsauraran matakai. Tsarin gudanarwa mai tsauri na fasaharmu, sabbin ayyuka masu inganci, samar da ingancin kayayyaki, ya sami karɓuwa daga yawancin masu amfani.A matsayin ƙwararren masana'antar Sin mai ƙarfi kuma mai inganci, za mu iya samar da samfura ga abokan ciniki waɗanda ke son siya, idan kuna buƙatar fenti mai alamar hanya acrylic, da fatan za a tuntuɓe mu.
TAYLOR CHEN
TEL: +86 19108073742
WHATSAPP/Skype:+86 18848329859
Email:Taylorchai@outlook.com
ALEX TANG
TEL: +8615608235836(Whatsaap)
Email : alex0923@88.com
Lokacin Saƙo: Satumba-05-2024