Ga benayen ajiye motoci a ƙarƙashin ƙasa, hanyoyin da aka fi amfani da su wajen yin bene sun haɗa da: benen epoxy, bene mai tauri da kuma bene mai tauri da ke shiga ciki.
Katako na Epoxy: Katako na Epoxy na Garage
Floor na Epoxy, wato, fenti na ƙasa na epoxy resin a matsayin babban kayan aiki, tare da quartz yashi/foda a matsayin kayan taimako, ta amfani da niƙa, sharewa, gogewa, birgima ko feshi da sauran hanyoyin gini, don samun saman bene. Bayan gina ƙasa, Layer na epoxy yana rufe simintin siminti na tushen ciyawa, don haka yana ware simintin tushen ciyawa daga matsaloli kamar yashi, ƙura da sauransu. Floor na Epoxy, ba shi da ƙura, ba ya jure lalacewa, mai sauƙin tsaftacewa, launi mai haske.
Mafita da ake amfani da su a matsayin shimfidar bene na epoxy a wurin ajiye motoci sune: shimfidar bene na epoxy na turmi, shimfidar rufi ta epoxy na siriri, shimfidar bene mai daidaita kanta.
Nau'in turmi na epoxy, tsarin gabaɗaya shine: niƙa da tsaftacewa na substrate, primer epoxy guda ɗaya, turmi ɗaya ko biyu na epoxy, putty biyu na epoxy, da kuma rufin saman epoxy guda biyu. Kauri yana tsakanin 0.8-1.5mm.
Nau'in rufin sirara na epoxy, tsarin gabaɗaya shine: niƙa da tsaftacewa na substrate, primer epoxy guda ɗaya, turmi ɗaya na epoxy, putty ɗaya na epoxy, da kuma rufin saman epoxy guda ɗaya. Kauri yana tsakanin 0.5-0.8mm.
Nau'in bene na epoxy mai daidaita kansa, tsarin gabaɗaya shine: niƙa da tsaftacewa na substrate, primer epoxy guda ɗaya, turmi epoxy guda biyu, putty epoxy guda ɗaya, da kuma shafi na epoxy flow plane guda ɗaya. Kauri yana tsakanin 2-3mm.
Nau'in rufin sirara na epoxy, kawai a cikin ƙasa harsashin ƙasa yana da faɗi sosai, ƙarfin siminti yana da kyau sosai, kuma kasafin kuɗin yana da iyaka sosai, tasirin da ake gani na buƙatun akwati ba shi da yawa, gabaɗaya ba a ba da shawarar ba. Nau'in rufin epoxy na turmi, idan aka kwatanta da na'urar rufin sirara na epoxy, saman ya fi faɗi, mai laushi, juriyar lalacewa, juriyar tasiri ya fi ƙarfi, shirin bene na epoxy na filin ajiye motoci na ƙarƙashin ƙasa ne. Ana amfani da bene na epoxy mai daidaita kansa ne kawai a hukumomin gwamnati, wuraren wasannin Olympics da sauran ayyukan ƙasa don wuraren ajiye motoci na ƙarƙashin ƙasa. Bugu da ƙari, ayyukan mutum ɗaya, mai amfani idan ba ya bin lanƙwasa saman da tasirin ji, kawai don magance saman siminti na yashi, ƙura, akwai primer epoxy guda biyu, murfin saman epoxy guda biyu na shirin bene mai sauƙi na epoxy.
Saboda haka, muhimmin abu wajen zaɓar irin shirin bene na epoxy shine, na farko, harsashin ƙasa, na biyu, irin tasirin da ake buƙata don cimmawa, sannan kuma kasafin kuɗin. Tsakanin ukun akwai bayyananne, masu dacewa.
Katangar da ba ta jure lalacewa ba
Kayan bene masu jure lalacewa ta hanyar siminti, waɗanda aka yi da siminti na musamman, kayan da ba sa jure lalacewa (yashi mai siffar quartz, emery, tin-titanium gami, da sauransu) da ƙari da sauran abubuwan da aka haɗa, don tantancewa ta hanyar kimiyya ta amfani da hanyar da aka haɗa ta masana'anta don samar da foda daga cikin jaka.
Gina bene mai jure lalacewa yana aiki daidai da gina simintin siminti. Bayan shimfida shimfidu na yau da kullun, daidaitawa da girgiza simintin siminti a saman wurin ajiye motoci na ƙarƙashin ƙasa, kayan bene mai jure lalacewa za a yaɗa su zuwa saman a matakin farko na ƙarfafawa, kuma za a gina kayan da ke jure lalacewa gaba ɗaya da simintin siminti ta hanyar kayan aiki na musamman na gina bene, injin laushi, don samar da Layer mai kariya a saman simintin siminti.
Kamar yadda muka sani, yawancin simintin siminti na ƙarƙashin ƙasa na filin ajiye motoci na C20, daidaitaccen C25, simintin C25, misali, ƙarfin matsi na saman kusan 25MPA. Amma bayan gina bene mai jure lalacewa, ƙarfin matsi na saman zai iya kaiwa 80MPA, ko ma fiye da 100MPA, kuma sauran ƙarfin lanƙwasa, ƙarfin juriyar lalacewa da sauran alamu suma an inganta su sosai.
Domin kuwa bene mai jure lalacewa ya ƙunshi kayayyakin da aka yi da siminti, don haka za a iya haɗa shi da siminti mai kyau, matuƙar simintin da tushen ciyawa bai karye ba, benen ba ya jure lalacewa tsawon shekaru da dama ba tare da karyewa ba, ba tare da zubar da ruwa ba. A lokaci guda, launin ba shi da kyau da wadata kamar benen epoxy, wanda galibi launin toka ne, kore, ja da sauran launuka na asali.
Simintin siminti na yau da kullun, saboda rashin ingantaccen samarwa da gini, ko kuma rashin kyawun yanayi tsawon shekaru, yana da sauƙin juya yashi, abin da ke faruwa a ƙura, wato, simintin siminti a cikin yashi, rabuwar dutse da siminti. Irin wannan wurin ajiye motoci na ƙasa, tsaftace muhalli yana da matukar wahala, saman motocin da aka ajiye an rufe shi da ƙura, mai shi yana korafi sosai. Bene mai jure lalacewa mafita ce mai araha da amfani ga wannan matsala. Ƙasa ba ta sake bayyana yashi da ƙura ba, kuma tare da niƙa da gogayya na abin hawa, ƙasa mai jure lalacewa za ta kasance har zuwa wani matakin sheƙi.
Katangar da ke jure wa lalacewa a wuraren ajiye motoci na ƙarƙashin ƙasa gabaɗaya, galibi tana jure wa lalacewa irin ta quartz da kuma ta lu'u-lu'u. Launinta galibi launin siminti ne ko launin toka.
taurare mai shiga ƙasa
Katangar shiga gareji tana kan benen siminti, bene mai jure lalacewa ta yashi, benen terrazzo, da sauransu, idan an zuba siminti da ƙasa mai tsari, ana ba da shawarar a yi kai tsaye a kan benen shiga na Yade, gini abu ne mai sauƙi, alamun fasaha da bene mai jure lalacewa suna kama da gyara na baya yana da sauƙi, wanda kuma shine fa'idar benen shiga gareji. Katangar Yade lokacin da manufar farko ta haɓaka bene mai jure lalacewa, shine neman madadin benen epoxy, amma kuma bene mai jure lalacewa mai dorewa fa'idodi masu jure lalacewa, bene mai jure lalacewa bayan gina launi ba ya kai ga benen epoxy kamar launi, amma bambancin ba babba bane, bambanci tsakanin su biyun yana cikin kauri na benen epoxy wani kauri ne, da zarar an gina mummunan, yana da sauƙin cire abin da ke faruwa na fata, kuma gyara da kulawa na ƙarshe yana da matuƙar wahala, kuma rawar da tsarin benen Yade ke takawa. Tsarin bene mai shiga yana shiga cikin simintin, kuma yana amsawa da siminti, kuma a ƙarshe yana sanya saman ya zama rufe gaba ɗaya, ba wai kawai yana magance yashin siminti ba kuma abin da ke faruwa launin toka a lokaci guda yana iya ƙara taurin saman siminti sosai, kuma a lokaci guda akan maganin acid da alkali suna taka rawa a ware, ƙarin masu gidaje a kasuwa suna amfani da bene mai shiga a matsayin bene na farko na gareji.
Shirin gina wuraren ajiye motoci na waje
Ana iya amfani da wurin ajiye motoci na waje:bene mai launi na siminti mai ratsawa, bene mai zane mai zane.
Maganganun gini na gama gari don bene na garage
Ana iya amfani da bene na garage mai hawa uku:hanyar mota mara girgiza ba ta zamewa ba, hanyar mota mara zamewa ba ta yashi
Tsarin tsarin gareji
Alamun gareji da kayan aiki